การประชุมขับเคลื่อนแผนการยกระดับผลการประเมินจากโปรแกรมประเมินสมรรถนะนักเรียนมาตรฐานสากล (PISA) กลุ่มผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาครั้งที่ 5/2567
วันจันทร์ที่ 13 พฤษภาคม 2567 เวลา 14.00 น. นายศุภศิษฏ์ นุ่มฤทธิ์ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาลพบุรี มอบหมายให้ ว่าที่ร้อยตรีเมฆิน ลิ้มเจริญ
รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาลพบุรี พร้อมด้วยนางสาวพรรณราย เพิ่มพูล ศึกษานิเทศก์ชำนาญการ ร่วมการประชุมขับเคลื่อนแผนการยกระดับผล
การประเมินจากโปรแกรมประเมินสมรรถนะนักเรียนมาตรฐานสากล (PISA) กลุ่มผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาครั้งที่ 5/2567 ผ่านระบบ ZOOM Meeting ในการนี้มี ดร.เกศทิพย์ ศุภวานิช รองเลขาธิการคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน เป็นประธานในการประชุม โดยมีกรอบการติดตามและนำเสนอ
การเตรียมความพร้อมและแผนการขับเคลื่อนในภาคเรียนที่ 1/2567 ดังนี้
1. แผนระดับเขตพื้นที่
2. แผนระดับสถานศึกษาร่วมกับแกนนำของเขตพื้นที่การศึกษา
![](https://www.sesalop.go.th/wp-content/uploads/2024/05/1-1024x576.png)
![](https://www.sesalop.go.th/wp-content/uploads/2024/05/15-2-1024x576.png)
![](https://www.sesalop.go.th/wp-content/uploads/2024/05/10-1024x576.png)
![](https://www.sesalop.go.th/wp-content/uploads/2024/05/2-3-769x1024.jpg)
![](https://www.sesalop.go.th/wp-content/uploads/2024/05/S__6479960-769x1024.jpg)
![](https://www.sesalop.go.th/wp-content/uploads/2024/05/16-1024x576.png)
![](https://www.sesalop.go.th/wp-content/uploads/2024/05/4-3-1024x769.jpg)
![](https://www.sesalop.go.th/wp-content/uploads/2024/05/5-2-1024x473.jpg)