การคัดเลือกนักเรียนตามโครงการทุนเฉลิมราชกุมารี ระยะที่ 2 รุ่นที่ 7 ประจำปีการศึกษา 2566
วันอังคารที่ 11 กรกฎาคม 2566 ดร.อัจฉรา ช่วยนุ่ม ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาลพบุรี มอบหมายให้ ว่าที่ร้อยตรีเมฆิน ลิ้มเจริญ รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาลพบุรี เป็นประธานกรรมการ ในการดำเนินการคัดเลือกนักเรียนตามโครงการทุนเฉลิมราชกุมารี ระยะที่ 2 รุ่นที่ 7 ประจำปีการศึกษา 2566 โดยมีผู้บริหารสถานศึกษาในสังกัด ผู้แทนจากสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาลพบุรี เขต 2 และนางฐิตินันท์ สุวรรณ์หงษ์ ปฏิบัติหน้าที่ ผู้อำนวยการกลุ่มส่งเสริมการจัดการศึกษา ร่วมเป็นคณะกรรมการฯ เพื่อคัดเลือกนักเรียนที่มีคุณสมบัติตรงตามหลักเกณฑ์ โดยมี นักเรียนที่เข้ารับการคัดเลือกจำนวน 11 ราย แบ่งเป็น นักเรียนโรงเรียนสังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาลพบุรี จำนวน 10 ราย นักเรียนโรงเรียนสังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาลพบุรี เขต 2 จำนวน 1 ราย ณ ห้องประชุมสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาลพบุรี