พิธีเจริญพระพุทธมนต์ และเจริญจิตตภาวนาถวายเป็นพระราชกุศล เนื่องในวันคล้ายวันพระบรมราชสมภพ พระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศร มหาภูมิพลอดุลยเดชมหาราช บรมนาถบพิตร วันชาติ และวันพ่อแห่งชาติ 5 ธันวาคม 2566
วันอังคารที่ 5 ธันวาคม 2566 เวลา 14.00 น. นายศุภศิษฎ์ นุ่มฤทธิ์ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาลพบุรี มอบหมายให้ นายธีรสิทธิ สวัสดิ์ รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาลพบุรี พร้อมด้วย ข้าราชการ และเจ้าหน้าที่สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาลพบุรี เข้าร่วมพิธีเจริญพระพุทธมนต์ และเจริญจิตตภาวนาถวายเป็นพระราชกุศล เนื่องในวันคล้ายวันพระบรมราชสมภพ พระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศร มหาภูมิพลอดุลยเดชมหาราช บรมนาถบพิตร วันชาติ และวันพ่อแห่งชาติ 5 ธันวาคม 2566 โดยมี นายอำพล อังคภากรณ์กุล ผู้ว่าราชการจังหวัดลพบุรี เป็นประธานฝ่ายฆราวาส และพระครูสิริจริยาภรณ์ เจ้าคณะอำเภอเมืองลพบุรี เป็นประธานฝ่ายสงฆ์ นำพระภิกษุ ณ วัดเสาธงทอง (พระอารามหลวง) ตำบลท่าหิน อำเภอเมืองลพบุรี จังหวัดลพบุรี
![](https://www.sesalop.go.th/wp-content/uploads/2023/12/408524205_366846895846427_8587089638758696085_n-1024x768.jpg)
![](https://www.sesalop.go.th/wp-content/uploads/2023/12/408546664_366846829179767_3451882226663609138_n-1024x907.jpg)
![](https://www.sesalop.go.th/wp-content/uploads/2023/12/407628378_366846875846429_5072414140165476794_n-1024x768.jpg)
![](https://www.sesalop.go.th/wp-content/uploads/2023/12/408597625_366846852513098_451457449489533465_n-1024x768.jpg)
![](https://www.sesalop.go.th/wp-content/uploads/2023/12/408603119_366846812513102_6075503923191334495_n-1024x768.jpg)