ร่วมพิธีเจริญพระพุทธมนต์และทำบุญตักบาตรเพื่อถวายเป็นพระราชกุศลแด่สมเด็จพระเจ้าลูกเธอ เจ้าฟ้าพัชรกิติยาภา นเรนทิราเทพยวดี กรมหลวงราชสาริณีสิริพัชร มหาวัชรราชธิดา เนื่องในโอกาสวันคล้ายวันประสูติ 7 ธันวาคม 2566
วันพฤหัสบดีที่ 7 ธันวาคม 2566 เวลา 07.30 น. นายศุภศิษฎ์ นุ่มฤทธิ์ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาลพบุรี พร้อมด้วย ข้าราชการ และเจ้าหน้าที่สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาลพบุรี เข้าร่วมพิธีเจริญพระพุทธมนต์และทำบุญตักบาตรเพื่อถวายเป็นพระราชกุศลแด่สมเด็จพระเจ้าลูกเธอ เจ้าฟ้าพัชรกิติยาภา นเรนทิราเทพยวดี กรมหลวงราชสาริณีสิริพัชร มหาวัชรราชธิดา เนื่องในโอกาสวันคล้ายวันประสูติ 7 ธันวาคม 2566 ในการนี้มี นายอำพล อังคภากรณ์กุล ผู้ว่าราชการจังหวัดลพบุรี เป็นประธานในพิธี ณ วัดสิงห์ทอง ตำบลบางขันหมาก อำเภอเมืองลพบุรี จังหวัดลพบุรี
![](https://www.sesalop.go.th/wp-content/uploads/2023/12/1-4-1024x681.jpg)
![](https://www.sesalop.go.th/wp-content/uploads/2023/12/2-4-1024x849.jpg)
![](https://www.sesalop.go.th/wp-content/uploads/2023/12/3-4-1024x611.jpg)
![](https://www.sesalop.go.th/wp-content/uploads/2023/12/4-3-1024x635.jpg)
![](https://www.sesalop.go.th/wp-content/uploads/2023/12/5-4-1024x609.jpg)
![](https://www.sesalop.go.th/wp-content/uploads/2023/12/6-4-1024x783.jpg)
![](https://www.sesalop.go.th/wp-content/uploads/2023/12/7-4-1024x575.jpg)
![](https://www.sesalop.go.th/wp-content/uploads/2023/12/8-4-1024x575.jpg)
![](https://www.sesalop.go.th/wp-content/uploads/2023/12/9-3-1024x786.jpg)
![](https://www.sesalop.go.th/wp-content/uploads/2023/12/10-2-1024x964.jpg)