เข้าร่วมประชุม รมว.ศธ.ติดตามการขับเคลื่อนนโยบายของ สพฐ.
วันจันทร์ที่ 15 มกราคม 2567 นายศุภศิษฎ์ นุ่มฤทธิ์ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาลพบุรี พร้อมด้วยว่าที่ร้อยตรีเมฆิน ลิ้มเจริญ รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาลพบุรี ผู้อำนวยการกลุ่ม/หน่วย และเจ้าหน้าที่สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาลพบุรี เข้าร่วมการประชุม รมว.ศธ. ติดตามการขับเคลื่อนนโยบายของสำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน ผ่านระบบออนไลน์ Zoom Meeting เพื่อรับฟังนโยบาย จาก พลตำรวจเอก เพิ่มพูน ชิดชอบ รัฐมนตรีว่าการกระทรวงศึกษาธิการ โดยได้เน้นย้ำแนวทางการขับเคลื่อนนโยบาย “เรียนดี มีความสุข” เน้นลดภาระครูและบุคลากรทางการศึกษา ลดภาระนักเรียนและผู้ปกครอง ส่งเสริมการเรียนรู้ทุกที่ ทุกเวลา (Anywhere Anytime) ด้วยเทคโนโลยีดิจิทัล ณ ห้องประชุมconference สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาลพบุรี
![](https://www.sesalop.go.th/wp-content/uploads/2024/01/เข้าร่วมประชุม-รมว.ศธ.-12-1024x575.jpg)
![](https://www.sesalop.go.th/wp-content/uploads/2024/01/เข้าร่วมประชุม-รมว.ศธ.-13-1024x575.jpg)
![](https://www.sesalop.go.th/wp-content/uploads/2024/01/เข้าร่วมประชุม-รมว.ศธ.-14-1024x683.jpg)
![](https://www.sesalop.go.th/wp-content/uploads/2024/01/เข้าร่วมประชุม-รมว.ศธ.-15-1024x683.jpg)
![](https://www.sesalop.go.th/wp-content/uploads/2024/01/เข้าร่วมประชุม-รมว.ศธ.-16-1024x683.jpg)
![](https://www.sesalop.go.th/wp-content/uploads/2024/01/เข้าร่วมประชุม-รมว.ศธ.-17-1024x683.jpg)
![](https://www.sesalop.go.th/wp-content/uploads/2024/01/เข้าร่วมประชุม-รมว.ศธ.-18-1024x683.jpg)
![](https://www.sesalop.go.th/wp-content/uploads/2024/01/เข้าร่วมประชุม-รมว.ศธ.-19-1024x575.jpg)