ลงพื้นที่เยี่ยมให้กำลังใจ และวางแผนในการช่วยเหลือดูแลนักเรียน
วันที่ 17 มกราคม 2567 นายศุภศิษฏ์ นุ่มฤทธิ์ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาลพบุรี มอบหมายให้ว่าที่ร้อยตรีเมฆิน ลิ้มเจริญ รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาลพบุรี นายศรุต หรั่งแร่ นักจิตวิทยาโรงเรียนประจำสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษา เจ้าหน้าที่ศูนย์ความปลอดภัย สพม.ลพบุรี ลงพื้นที่เยี่ยมให้กำลังใจและวางแผนในการดูแลช่วยเหลือนักเรียน กรณีนักเรียนได้รับผลกระทบด้านสุขภาวะทางจิต โดยเป็นการร่วมกันหาแนวทางในการดูแลช่วยเหลือนักเรียน ระหว่างสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษา และโรงเรียน โดยได้มอบเงินช่วยเหลือเยียวยา กรณีนักเรียนได้รับผลกระทบจากเหตุความไม่ปลอดภัย ในการนี้ นายวงเดือน สารวิทย์ ผู้อำนวยการโรงเรียนลำสนธิวิทยา และคณะครูให้การต้อนรับ และร่วมกันหาแนวทางในการดูแลช่วยเหลือนักเรียน
![](https://www.sesalop.go.th/wp-content/uploads/2024/01/420521158_390534533477663_5697272615286278906_n-1024x768.jpg)
![](https://www.sesalop.go.th/wp-content/uploads/2024/01/420534704_390534446811005_3455061905391947260_n-1024x768.jpg)
![](https://www.sesalop.go.th/wp-content/uploads/2024/01/420536322_390534423477674_8974721708535391657_n-1024x768.jpg)