เข้าร่วมพิธีถวายราชสักการะพ่อขุนรามคำแหงมหาราช
17 มกราคม 2567 เวลา 08.00 น. นายศุภศิษฏ์ นุ่มฤทธิ์ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาลพบุรี มอบหมายให้ ว่าที่ร้อยตรีเมฆิน ลิ้มเจริญ รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาลพบุรี พร้อมด้วย ข้าราชการและเจ้าหน้าที่สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาลพบุรี เข้าร่วมพิธีถวายราชสักการะพ่อขุนรามคำแหงมหาราช เนื่องในวันพ่อขุนรามคำแหงมหาราช โดยให้มีการวางพานพุ่มดอกไม้ถวายราชสักการะพ่อขุนรามคำแหงมหาราช โดยมี นายอำพล อังคภากรณ์กุล ผู้ว่าราชการจังหวัดลพบุรี เป็นประธานในพิธี ณ บริเวณพระบรมราชานุสาวรีย์พ่อขุนรามคำแหงมหาราช มหาวิทยาลัยรามคำแหง สาขาวิทยบริการเฉลิมพระเกียรติจังหวัดลพบุรี อำเภอเมืองลพบุรี จังหวัดลพบุรี
![](https://www.sesalop.go.th/wp-content/uploads/2024/01/S__34570247_0-768x1024.jpg)
![](https://www.sesalop.go.th/wp-content/uploads/2024/01/S__34570248_0-768x1024.jpg)
![](https://www.sesalop.go.th/wp-content/uploads/2024/01/S__34570258_0-768x1024.jpg)
![](https://www.sesalop.go.th/wp-content/uploads/2024/01/S__34570254_0-768x1024.jpg)
![](https://www.sesalop.go.th/wp-content/uploads/2024/01/S__34570255_0-768x1024.jpg)
![](https://www.sesalop.go.th/wp-content/uploads/2024/01/S__34570256_0-768x1024.jpg)
![](https://www.sesalop.go.th/wp-content/uploads/2024/01/S__34570259_0-1024x768.jpg)
![](https://www.sesalop.go.th/wp-content/uploads/2024/01/S__34570260_0-1024x768.jpg)