การประชุมสร้างความเข้าใจการพัฒนาสมรรถนะความฉลาดรู้ของผู้เรียนด้วยระบบข้อสอบออนไลน์ PISA-Style Online Testing ให้กับผู้ดูแลระบบระดับ สพท.
วันที่ 6 มีนาคม 2567 เวลา 13.00 น. นายศุภศิษฎ์ นุ่มฤทธิ์ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาลพบุรี มอบหมายให้ นางสาวสุนทรี จันทร์สำราญ ผู้อำนวยการกลุ่มนิเทศ ติดตามและประเมินผลการจัดการศึกษา เข้าร่วม
การประชุมสร้างความเข้าใจการพัฒนาสมรรถนะความฉลาดรู้ของผู้เรียนด้วยระบบข้อสอบออนไลน์ PISA-Style Online Testing ให้กับ ผู้ดูแลระบบระดับ สพท. ผ่านระบบ Zoom ในการนี้มี ดร.เกศทิพย์ ศุภวานิช รองเลขาธิการคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน เป็นประธานเปิดและมอบแนวทางการดำเนินงาน ในการประชุมฯ
![](https://www.sesalop.go.th/wp-content/uploads/2024/04/429816084_418594780671638_6544934031750625638_n-1.jpg)
![](https://www.sesalop.go.th/wp-content/uploads/2024/04/429773102_418594880671628_854545547013275302_n-1.jpg)
![](https://www.sesalop.go.th/wp-content/uploads/2024/04/429792831_418596067338176_7945197532157666022_n-1-1024x576.jpg)
![](https://www.sesalop.go.th/wp-content/uploads/2024/04/429846974_418596100671506_3875707208852023573_n-1-1024x529.jpg)
![](https://www.sesalop.go.th/wp-content/uploads/2024/04/429857710_418596087338174_4363889245494991442_n-1-1024x768.jpg)
![](https://www.sesalop.go.th/wp-content/uploads/2024/04/431950025_418596134004836_1755722855405313961_n-1-1024x768.jpg)