การประชุมเชิงปฏิบัติการ สร้างความเข้าใจการจัดการศึกษาร่วมหลักสูตรประกาศนียบัตรวิชาชีพ พุทธศักราช 2562 และหลักสูตรแกนกลางการศึกษาขั้นพื้นฐาน พุทธศักราช 2551 ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย (ทวิศึกษาแนวใหม่)
นายศุภศิษฏ์ นุ่มฤทธิ์ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาลพบุรี มอบหมายให้ นายศรุต หรั่งแร่
นักจิตวิทยาโรงเรียนประจำสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษา พร้อมด้วย นางสาวศุภณัฐ ทองฉายา รองผู้อำนวยการโรงเรียน
สระโบสถ์วิทยาคาร นางไพรินทร์ ทำนาเมือง ครูโรงเรียนสระโบสถ์วิทยาคาร เข้าร่วมการประชุมเชิงปฏิบัติการ
สร้างความเข้าใจการจัดการศึกษาร่วมหลักสูตรประกาศนียบัตรวิชาชีพ พุทธศักราช 2562 และหลักสูตรแกนกลางการศึกษา
ขั้นพื้นฐาน พุทธศักราช 2551 ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย (ทวิศึกษาแนวใหม่) ระหว่างวันที่ 28-29 มีนาคม 2567 โดยมี
ดร.ภูธร จันทะหงษ์ ปุณยจรัสธำรง ผู้ช่วยเลขาธิการคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน เป็นประธานในการเปิดประชุม ณ
โรงแรมพาลาซโซ รัชดา กรุงเทพมหานคร
![](https://www.sesalop.go.th/wp-content/uploads/2024/04/434390392_430987416099041_6173753497327851983_n-1024x683.jpg)
![](https://www.sesalop.go.th/wp-content/uploads/2024/04/434241609_430988929432223_8597735685805097267_n-1024x461.jpg)
![](https://www.sesalop.go.th/wp-content/uploads/2024/04/434289731_430988729432243_4410547790622177096_n-1-1024x768.jpg)
![](https://www.sesalop.go.th/wp-content/uploads/2024/04/434353593_430988839432232_5699808093200574482_n-1024x683.jpg)
![](https://www.sesalop.go.th/wp-content/uploads/2024/04/434344157_430988766098906_599782250233659486_n-1024x683.jpg)
![](https://www.sesalop.go.th/wp-content/uploads/2024/04/434366918_430988809432235_6975569364078902498_n-1024x768.jpg)