การประชุมเตรียมการพัฒนาครูภาษาไทย ในสังกัด สพม.ลพบุรี
วันที่ 1 เมษายน 2567 เวลา 13.00 น. นายศุภศิษฎ์ นุ่มฤทธิ์ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาลพบุรี เป็นประธานในการประชุมเตรียมการพัฒนาครูภาษาไทยในสังกัด เพื่อยกระดับการจัดการจัดการเรียนการสอน การพัฒนาด้านการอ่าน การเขียนภาษาไทย การเตรียมความพร้อมด้านอ่านตามแนวทาง PISA ในการนี้มี ว่าที่ร้อยตรีเมฆิน ลิ้มเจริญ รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาลพบุรี ประธานเครือข่ายส่งเสริมประสิทธิภาพการจัดการศึกษามัธยมศึกษา จังหวัดลพบุรี ประธานสหวิทยาเขตวงพระจันทร์ ประธานสหวิทยาเขตป่าสักชลสิทธิ์ ประธานสหวิทยาเขตละโว้ธานี ผู้แทนศูนย์พัฒนาวิชาการกลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย นางสาวสุนทรี จันทร์สำราญ ผู้อำนวยการกลุ่มนิเทศ ติดตามและประเมินผลการจัดการศึกษา และนางสาวสิรินภา ปัญญาธิกวัฒน์ นักทรัพยากรบุคคลชำนาญการ เข้าร่วมประชุม ณ ห้องประชุมสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาลพบุรี
![](https://www.sesalop.go.th/wp-content/uploads/2024/04/434320550_433130912551358_5652949643842912039_n-682x1024.jpg)
![](https://www.sesalop.go.th/wp-content/uploads/2024/04/434157081_433133872551062_5097545822579203053_n-683x1024.jpg)
![](https://www.sesalop.go.th/wp-content/uploads/2024/04/434321685_433133895884393_6658277720532159901_n-683x1024.jpg)
![](https://www.sesalop.go.th/wp-content/uploads/2024/04/434167175_433133942551055_9174623231486021660_n-1024x683.jpg)
![](https://www.sesalop.go.th/wp-content/uploads/2024/04/434152288_433133779217738_6885259547046786560_n-1024x683.jpg)
![](https://www.sesalop.go.th/wp-content/uploads/2024/04/434197113_433133925884390_9027043697334259176_n-1024x683.jpg)
![](https://www.sesalop.go.th/wp-content/uploads/2024/04/434224140_433131169217999_4891829993197450927_n-603x1024.jpg)
![](https://www.sesalop.go.th/wp-content/uploads/2024/04/434324444_433131022551347_7119674839606147182_n-900x1024.jpg)
![](https://www.sesalop.go.th/wp-content/uploads/2024/04/434325033_433133962551053_1625547706035177427_n-902x1024.jpg)