นิเทศ ติดตาม การเปิดภาคเรียนที่ 1 ปีการศึกษา 2567 ของโรงเรียนโคกสำโรงวิทยา , โรงเรียนท่าหลวงวิทยาคม และโรงเรียนชัยบาดาลพิทยาคม
วันอังคารที่ 21 พฤษภาคม 2567 นายศุภศิษฏ์ นุ่มฤทธิ์ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาลพบุรี
มอบหมายให้ นางสาวสุนทรี จันทร์สำราญ ผู้อำนวยการกลุ่มนิเทศ ติดตามและประเมินผลการจัดการศึกษา
และนางสาวพรรณราย เพิ่มพูล ศึกษานิเทศก์ ชำนาญการ ลงพื้นที่นิเทศ ติดตาม การเปิดภาคเรียนที่ 1 ปีการศึกษา 2567 ของโรงเรียนโคกสำโรงวิทยา , โรงเรียนท่าหลวงวิทยาคม และโรงเรียนชัยบาดาลพิทยาคม โดยมีประเด็นการนิเทศ ดังนี้
1. ความพร้อมอาคารสถานที่ และความปลอดภัยในมิติต่างๆ
2. ความพร้อมใช้งาน และความสะอาดของสุขา ตามโครงการสุขาดี มีความสุข
3. แผนการขับเคลื่อนการประเมิน PISA
4. การคัดกรองความสามารถด้านการอ่าน การเขียนภาษาไทยของนักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 1
5. การนำหลักสูตรต้านทุจริตศึกษาไปใช้โดยจัดเป็นรายวิชาเพิ่มเติม
![](https://www.sesalop.go.th/wp-content/uploads/2024/05/21-พ.ค.67-นิเทศเปิดเรียน-1024x819.jpg)
![](https://www.sesalop.go.th/wp-content/uploads/2024/05/LINE_ALBUM_21-พ.ค.67-นิเทศชัยบาดาลพิทยาคม_240521_5-1024x769.jpg)
![](https://www.sesalop.go.th/wp-content/uploads/2024/05/LINE_ALBUM_21.5.2567-ตราจเยี่ยม-รร.คณะที่1_240521_42-1024x683.jpg)
![](https://www.sesalop.go.th/wp-content/uploads/2024/05/S__15294500_0.jpg)
![](https://www.sesalop.go.th/wp-content/uploads/2024/05/LINE_ALBUM_21.5.2567-ตราจเยี่ยม-รร.คณะที่1_240521_1-1024x683.jpg)
![](https://www.sesalop.go.th/wp-content/uploads/2024/05/LINE_ALBUM_21052567-ตรวจเยี่ยมเปิดเทอมโคกสำโรงวิทยา_24052-1024x768.jpg)
![](https://www.sesalop.go.th/wp-content/uploads/2024/05/DSC_0946-1024x684.jpg)
![](https://www.sesalop.go.th/wp-content/uploads/2024/05/123-1024x683.jpg)
![](https://www.sesalop.go.th/wp-content/uploads/2024/05/DSC_0918-1024x684.jpg)
![](https://www.sesalop.go.th/wp-content/uploads/2024/05/DSC_0899-1024x684.jpg)