การประชุมขับเคลื่อนแผนการยกระดับคุณภาพมาตรฐานการศึกษาตามแนวทางการประเมินนานาชาติ (PISA) สำหรับผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษา ผ่านระบบอิเล็กทรอนิกส์ (ครั้งที่ 6)
วัันศุกร์ที่ 24 พฤษภาคม 2567 เวลา 10.00 น. นายศุภศิษฏ์ นุ่มฤทธิ์ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาลพบุรี มอบหมายให้ ว่าที่ร้อยตรีเมฆิน ลิ้มเจริญ รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาลพบุรี พร้อมด้วย นางสาวพรรณราย เพิ่มพูล ศึกษานิเทศก์ชำนาญการ เข้าร่วมการประชุมขับเคลื่อนแผนการยกระดับคุณภาพมาตรฐานการศึกษาตามแนวทางการประเมินนานาชาติ (PISA) สำหรับผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษา ผ่านระบบอิเล็กทรอนิกส์ ครั้งที่ 6/2567ผ่านระบบ ZOOM Meeting ในการนี้มี ดร.เกศทิพย์ ศุภวานิช รองเลขาธิการ
คณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน เป็นประธานในการประชุม โดยมีกรอบการติดตามและนำเสนอดังนี้
1.ความก้าวหน้าในแผนการขับเคลื่อน PISA
2.การวิเคราะห์ผลคะแนน O-NET
![](https://www.sesalop.go.th/wp-content/uploads/2024/05/24-พ.ค.67-ประชุม-PISA-ผอ.สพท.-ครั้งที่-6-1024x819.jpg)
![](https://www.sesalop.go.th/wp-content/uploads/2024/05/189655-1024x768.jpg)
![](https://www.sesalop.go.th/wp-content/uploads/2024/05/189656-1024x768.jpg)
![](https://www.sesalop.go.th/wp-content/uploads/2024/05/messageImage_1716539315697-1024x578.jpg)
![](https://www.sesalop.go.th/wp-content/uploads/2024/05/577301-1-edited.jpg)
![](https://www.sesalop.go.th/wp-content/uploads/2024/05/577293-edited-1.jpg)
![](https://www.sesalop.go.th/wp-content/uploads/2024/05/577249-1024x473.jpg)
![](https://www.sesalop.go.th/wp-content/uploads/2024/05/577272-1024x473.jpg)
![](https://www.sesalop.go.th/wp-content/uploads/2024/05/577273-1024x473.jpg)
![](https://www.sesalop.go.th/wp-content/uploads/2024/05/messageImage_1716539448822-1024x574.jpg)