การประชุมเชิงปฏิบัติการสร้างความรู้ ความเข้าใจ วิธีการ แนวทาง และวางแผนสำหรับการติดตาม ตรวจเยี่ยม และประเมินพัฒนาการการบริหารจัดการด้วยระบบคุณภาพตามเกณฑ์รางวัลคุณภาพแห่งสำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน (OBECQA) ปี 2565-2568
วันที่ 23-25 มกราคม 2567 นายศุภศิษฏ์ นุ่มฤทธิ์ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาลพบุรี มอบหมายให้นางสาวสุนทรี จันทร์สำราญ ผู้อำนวยการกลุ่มนิเทศ ติดตามและประเมินผลการจัดการศึกษา และนายอโนทัย กลิ่นยา ครูโรงเรียนพิบูลวิทยาลัย เข้าร่วมการประชุมเชิงปฏิบัติการสร้างความรู้ ความเข้าใจ วิธีการ แนวทาง และวางแผนสำหรับการติดตาม ตรวจเยี่ยม และประเมินพัฒนาการการบริหารจัดการด้วยระบบคุณภาพตามเกณฑ์รางวัลคุณภาพแห่งสำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน (OBECQA) ปี 2565-2568 เพื่อจัดทำข้อตกลงแนวทางการให้ข้อมูลย้อนกลับกับโรงเรียน (Feedback Report) ก่อน-หลัง การประเมินพัฒนาการ การบริหารจัดการด้วยระบบคุณภาพตามเกณฑ์รางวัลคุณภาพแห่งสำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน (OBECQA) ในการนี้มี ดร.ภูธร จันทะหงษ์ ปุณยจรัสธำรง ผู้ช่วยเลขาธิการคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน เป็นประธานในการเปิดการประชุม ณ โรงแรมปริ๊นส์ตั้น กรุงเทพฯ
![](https://www.sesalop.go.th/wp-content/uploads/2024/01/422916662_394667929730990_7961007938776507687_n-1024x576.jpg)
![](https://www.sesalop.go.th/wp-content/uploads/2024/01/422911423_394667739731009_6136389798946399979_n-1024x768.jpg)
![](https://www.sesalop.go.th/wp-content/uploads/2024/01/422942390_394667983064318_2089905046136143873_n-1024x768.jpg)
![](https://www.sesalop.go.th/wp-content/uploads/2024/01/422924075_394667833064333_4579656613619702531_n-1024x768.jpg)
![](https://www.sesalop.go.th/wp-content/uploads/2024/01/422956940_394667869730996_5739610668805560273_n-1024x768.jpg)