การอบรมเชิงปฏิบัติการการพัฒนาศักยภาพ นักจิตวิทยาโรงเรียนประจำสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษา ทั่วประเทศ
วันที่ 14-17 กันยายน 2566 ดร.อัจฉรา ช่วยนุ่ม ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาลพบุรี มอบหมายให้ นายศรุต หรั่งแร่ นักจิตวิทยาโรงเรียนประจำสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษา เข้าร่วมการอบรมเชิงปฏิบัติการการพัฒนาศักยภาพ นักจิตวิทยาโรงเรียนประจำสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษา ทั่วประเทศ โดยมี ดร.ธีร์ ภวังคนันท์ รองเลขาธิการคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน ให้เกียรติเป็นประธานในพิธีเปิด โดยการอบรมครั้งนี้เพื่อพัฒนาศักยภาพของนักจิตวิทยาโรงเรียนให้เป็นผู้มีความรู้และทักษะในการดำเนินงานในบทบาทของนักจิตวิทยาโรงเรียนและสร้างความมั่นใจในการนำทักษะความรู้ที่ได้รับจาการอบรมไปประยุกต์ใช้กับกลุ่มเป้าหมายทั้งครูนักเรียน และพ่อแม่ผู้ปกครอง ณ โรงแรมคุ้มภูคำ จังหวัดเชียงใหม่